Thương bệnh binh, trẻ em dưới 10 tuổi không phải nộp phí qua phà

11/05/2013 07:17
(GDVN) - Căn cứ Nghị định số 24/2006/NĐ-CP về thẩm quyền quy định đối tượng chịu phí qua phà, đối tượng không chịu phí, mức thu phí khác nhau đối với từng đối tượng, phí qua phà đối với phà thuộc trung ương quản lý, Bộ Tài chính quyết định sửa, đổi bổ sung khoản 3 vào Điều 2 Thông tư số 04/2013/TT-BTC quy định về đối tượng chịu phí và người nộp phí qua phà, trong đó khẳng định không thu phí qua phà đối với: Thương binh, bệnh binh, học sinh và trẻ em dưới 10 tuổi (bao gồm cả trường hợp đi xe đạp).

Xe tôi mua đã 20 năm tìm đâu ra chính chủ

10/11/2012 14:22
Gia đình tôi có những chiếc xe mua gần 20 năm nay, qua nhiều lần sang tên, giờ đây không thể tìm được chủ thực sự. Xe bán giờ chỉ được khoảng 3-4 triệu, nếu ra đường bị phạt 3 lần thì tặng các chú cảnh sát luôn quá.

Công khai tên cha, mẹ trong CMTND: Tiện ích hay bất tiện?

23/07/2012 14:49
Công khai danh tính cha, mẹ trên CMND của người được cấp - theo ngành Công an là cần thiết, bởi nó giúp phân biệt một cách chính xác về nhân thân của người đó trong trường hợp cần truy tìm, phân loại. Nhưng, cũng có nhiều người tỏ ý băn khoăn về quy định này.

Vợ kiện chồng "giao cấu với trẻ em"

12/04/2012 10:28
Cơ quan cảnh sát điều tra Công an Q.Ô Môn (TP Cần Thơ) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can và bắt tạm giam 4 tháng đối với Nguyễn Hữu Đức (22 tuổi, ngụ P.Châu Văn Liêm) về tội “giao cấu với trẻ em”.